Resumption_of_The_Paris_Peace_Conference_1973

Tim Nguyen

/ #357

2016-08-20 11:04

Em là một học sinh trung học đang sống dưới chế độ cộng sản và trước đó người nhà em là người VNCH, em thật sự em đang mong muốn nước Việt nam cộng hoà có thể quay về sớm nhất để người dân Việt nam hiện tại có thể thoát kiếp khổ sở dưới tay Việt Nam cộng sản. Và em không thể chịu nổi sự giả dối, em được học ở trường về Mỹ ngụy, về máy chém đầu của Ngô Đình Diệm,vv.... Ở trường em cũng đã tuyên truyền về nước Việt Nam cộng hoà của mình cho một số bạn và đã có rất nhiều bạn cũng ủng hộ em vì họ nói gia đình họ rất ghét chế độ cộng sản, và cũng đã có rất nhiều bạn lại phản đối em, những người đó nói rằng cộng sản đã rất tốt, ở trường họ là những chỉ huy liên đội, chi đội,Vv.... Luôn được khen thưởng bởi các đoàn đội về cộng sản nên họ luôn nghỉ Việt Nam cs luôn đúng. Em đã đưa ra nhiều dẫn chấn về sự thật cua chiến tranh Việt Nam nhưng họ nói rằng chỉ toàn sự giả dối lấy từ google xuống.họ con nói nếu tuyên truyện bậy bạ nữa họ sẽ kiện em. Một số giáo viên trường em lúc nào cũng dạy cho tui em về Viet Nam Cong Hoa là một nước ác độc. Em không thể chịu nổi thêm nữa Em mong tổ chức Việt Nam cộng hoà trở lại sẽ mang nước Việt Nam của em trở lại với những người dân đang sống khổ sở tay CS. Em xin hết.